shafi_banner

labarai

      A matsayin nau'in injunan jujjuya wutar lantarki da kayan aiki, ana iya ganin samar da wutar lantarki ta hanyar dogo sau da yawa a rayuwarmu ta yau da kullun.Kamar yadda kowa ya sani, yawancin mutane suna da ƙarancin fahimtar ainihin iliminsa da ayyukansa.Anan, mutane za su ɗauke ku don ƙware ilimin asali da ayyuka na sauya wutar lantarki.

Samar da wutar lantarki na jirgin ƙasa ƙanana ne da matsakaita mai girma na na'ura mai canzawa, wanda gabaɗaya ya ƙunshi casing, na'urar sauya wutar lantarki, injin wutan lantarki da na'urar inverter.Ana iya raba shi zuwa nau'in fitarwa na AC da nau'in fitarwa na DC.Gabaɗaya, akwai nau'ikan software iri biyu da aka haɗa bango da nau'in tebur.Ana amfani da shi gabaɗaya don motsa wayoyin hannu, kyamarori, kwamfutoci, na'urorin wasan bidiyo na arcade da sauran na'urorin lantarki.

Madaidaicin wutar lantarki a ƙasarmu shine 220V alternating current, kuma yawancin kayan lantarki marasa ƙarfi da aka saba amfani da su ba za su iya ɗaukar wannan ƙarfin aiki ba.Don haka, dole ne kayan aikin jujjuya wutar lantarki su canza 220V alternating current zuwa wutar lantarki mai aiki wanda za'a iya ɗaukar shi ta wasu kayan lantarki daban-daban.Canja wutar lantarki shine wanzuwar irin wannan kayan aikin lantarki na musayar wutar lantarki.

Dangane da fasahar lantarki ta zamani, ana kashe wutar lantarki ta hanyar da aka ambata a sama ta hanyar sarrafa kayan aikin wutar lantarki, wanda ke haɓaka adadin kuzarin da aka saba fitarwa daga komai.Abubuwan da aka ambata a sama waɗanda aka riga aka keɓance su ne na'urorin sarrafa bugun jini (PWM) iko da IC da MOSFET na isar da wutar lantarki ta layin dogo.Bayan ci gaban fasahar lantarki ta zamani, yanayin fasaha na sauya wutar lantarki kuma yana ci gaba da haɓakawa da haɓakawa.Canja wutar lantarki yana nuna kariyar muhalli, ceton makamashi, inganci mai yawa, ƙananan farashi da kuma dacewa mutane ne masu neman kamala.An yi amfani da kayan wutar lantarki masu sauyawa a cikin kayan lantarki daban-daban.A bayyane yake cewa abubuwan da ke canza wutar lantarki sun dade da zama wani yanki da babu makawa.

Ana iya raba kayan wutar lantarki da ke canza layin dogo zuwa nau'i biyu: DC sauya wutar lantarki da kuma wutar lantarki ta AC.

Daga cikin nau'ikan nau'ikan wutar lantarki guda biyu na layin dogo a nan, ana amfani da kayan wutar lantarki na AC a cikin rayuwar yau da kullun aƙalla, kuma ba a saba dasu ba, don haka irin wannan babbar wutar lantarki ta DC tana haɗa cikin ƙananan jeri.Wutar wutar lantarki ta DC tana da babban fa'ida.Yana iya juyar da ƙarfin tuƙi mai fitarwa kuma ya watsa mummunan ƙarfin lantarki zuwa wutar lantarki mai aiki na DC (lafiya) wanda ke ɗaukar abubuwan da ke cikin jiki cikin la'akari.Maɓalli mai mahimmanci na wutar lantarki ta DC shine mai sauya DC/DC.Har ila yau, saboda wannan maɓalli mai mahimmanci cewa wutar lantarki na DC na iya canza babban wutar lantarki zuwa wutar lantarki mai kyau.Don haka ana iya cewa abubuwan da aka haɗa DC/DC su ne mahimmin dalili na bambancewa tsakanin wutar lantarki ta DC da na AC.


Lokacin aikawa: Oktoba-05-2021